3467
#1
Mới đây, danh sách các tựa game đoạt giải thưởng "BAFTA Games Awards winners 2019" đã được công bố chính thức với nhiều cái tên nổi tiếng như God Of War, Assasin's Creed Odyssey, Astro Bot Rescue Mission, Celeste, Red Dead Redemption 2 và Return Of The Obra Dinn. Sau đây là danh sách đầy đủ để các bạn tham khảo nhé.
BAFTA Games Awards là gì?
BAFTA Games Awards được xem như một giải Oscar dành riêng cho ngành công nghiêp game, nơi vinh danh các sản phẩm nổi bật do Viện Hàn Lâm Điện ảnh và Truyền hình Nghệ thuật Anh Quốc (The British Academy of Film and Television Arts - BAFTA) tổ chức hằng năm, quy tụ nhiều tên tuổi nổi tiếng trong ngàng giải trí - trò chơi điện tử (bao gồm cả PC, Console và Mobile)...
BAFTA Games Awards được xem như một giải Oscar dành riêng cho ngành công nghiêp game, nơi vinh danh các sản phẩm nổi bật do Viện Hàn Lâm Điện ảnh và Truyền hình Nghệ thuật Anh Quốc (The British Academy of Film and Television Arts - BAFTA) tổ chức hằng năm, quy tụ nhiều tên tuổi nổi tiếng trong ngàng giải trí - trò chơi điện tử (bao gồm cả PC, Console và Mobile)...
Tựa game mang giá trị nghệ thuật cao
- DETROIT: BECOME HUMAN (Guillaume de Fondaumière, David Cage, John O’Brien – Quantic Dream/Sony Interactive Entertainment Europe)
- GRIS (Nomada Studio/Devolver Digital)
- GOD OF WAR (Santa Monica Studio/Sony Interactive Entertainment Europe)
- MARVEL’S SPIDER-MAN (Insomniac Games/Sony Interactive Entertainment Europe)
- RED DEAD REDEMPTION 2 (Rockstar Games/Rockstar Games)
- Winner - RETURN OF THE OBRA DINN (Lucas Pope/3909)
Tựa game có âm thanh hay nhất
- BATTLEFIELD V (EA DICE/Electronic Arts)
- DETROIT: BECOME HUMAN (Guillaume de Fondaumière, David Cage, John O’Brien – Quantic Dream/Sony Interactive Entertainment Europe)
- Winner - GOD OF WAR (Mike Niederquell, Todd Piperi, Leilani Ramirez – Santa Monica Studio/Sony Interactive Entertainment Europe)
- MARVEL’S SPIDER-MAN (Paul Mudra, Phillip Kovats, Dwight Okahara – Insomniac Games/Sony Interactive Entertainment Europe)
- RED DEAD REDEMPTION 2 (Rockstar Games/Rockstar Games)
- TETRIS EFFECT (Hydelic, Noboru Mutoh, Takako Ishida – Monstars Inc. and Resonair/Enhance, Inc.)
- ASSASSIN’S CREED ODYSSEY (Ubisoft Quebec/Ubisoft)
- ASTRO BOT RESCUE MISSION (SIE Japan Studio/Sony Interactive Entertainment Europe)
- CELESTE (Matt Makes Games Inc./Matt Makes Games Inc.)
- Winner - GOD OF WAR (Cory Barlog, Yumi Yang, Shannon Studstill – Santa Monica Studio/Sony Interactive Entertainment Europe)
- RED DEAD REDEMPTION 2 (Rockstar Games/Rockstar Games)
- RETURN OF THE OBRA DINN (Lucas Pope/3909)
British Game
- 11-11 (MEMORIES RETOLD Dan Efergan, Bram Ttwheam, George Rowe - Digixart, Aardman & Bandai Namco Entertainment Europe/Bandai Namco Entertainment Europe)
- Winner - FORZA HORIZON 4 (Playground Games/Microsoft Studios)
- RED DEAD REDEMPTION 2 (Rockstar Games/Rockstar Games)
- THE ROOM: OLD SINS (Fireproof Games/ Fireproof Games)
- OVERCOOKED 2 (Ghost Town Games & Team 17/ Team 17)
- TWO POINT HOSPITAL (Two Point Studios/SEGA)
Game mới ra xuất sắc nhất
- BEAT SABER (Beat Games/Beat Games)
- CULTIST SIMULATOR (Alexis Kennedy, Lottie Bevan – Weather Factory/Humble Bundle)
- DONUT COUNTY (Ben Esposito/Annapurna Interactive)
- FLORENCE (Mountains/Annapurna Interactive)
- GRIS (Nomada Studio/Devolver Digital)
- Winner - YOKU’S ISLAND EXPRESS (Villa Gorilla/Team 17)
- DESTINY 2: FORSAKEN (Bungie/Activision)
- ELITE DANGEROUS: BEYOND (Frontier/Frontier)
- Winner - FORTNITE (Epic Games/Epic Games)
- OVERWATCH (Blizzard Entertainment/Blizzard Entertainment)
- SEA OF THIEVES (Rare Ltd/Microsoft Studios)
- TOM CLANCY’S RAINBOW SIX SIEGE (Ubisoft Montreal/Ubisoft)
- LEGO DISNEY PIXAR’S THE INCREDIBLES (Pete Gomer, Dan Crossley, Nicholas Ricks – TT Games/WB Games)
- Winner - NINTENDO LABO (Nintendo EPD/Nintendo)
- OVERCOOKED 2 (Ghost Town Games & Team17/Team17)
- POKÉMON: LET’S GO, PIKACHU! AND LET’S GO, EEVEE! (GAME FREAK/Nintendo)
- SUPER MARIO PARTY (Nintendo EPD/Nintendo)
- YOKU’S ISLAND EXPRESS (Villa Gorilla/Team 17)
- 11-11 (MEMORIES RETOLD – Bandai Namco Entertainment Europe/Bandai Namco Entertainment Europe)
- CELESTE (Matt Makes Games Inc./Matt Makes Games Inc.)
- FLORENCE (Mountains/Annapurna Interactive)
- LIFE IS STRANGE 2 (Michel Koch, Raoul Barbet - DONTNOD Entertainment/Square Enix)
- Winner - MY CHILD LEBENSBORN (Sarepta Studio AS/Teknopilot AS, Sarepta Studio AS)
- NINTENDO LABO (Nintendo EPD/Nintendo)
Tựa game có thiết kế xuất sắc nhất
- ASTRO BOT RESCUE MISSION (SIE Japan Studio/Sony Interactive Entertainment Europe)
- CELESTE (Matt Makes Games Inc./Matt Makes Games Inc.)
- GOD OF WAR (Santa Monica Studio/Sony Interactive Entertainment Europe)
- INTO THE BREACH (Justin Ma, Matthew Davis – Subset Games/Subset Games)
- MINIT (JW, Kitty, Jukio, and Dom/Devolver Digital)
- Winner - RETURN OF THE OBRA DINN (Lucas Pope/3909)
- ASTRO BOT RESCUE MISSION (SIE Japan Studio/Sony Interactive Entertainment Europe)
- CELESTE (Matt Makes Games Inc./Matt Makes Games Inc.)
- CULTIST SIMULATOR (Alexis Kennedy, Lottie Bevan – Weather Factory/Humble Bundle)
- MOSS (Polyarc/Polyarc)
- Winner - NINTENDO LABO (Nintendo EPD/Nintendo)
- RETURN OF THE OBRA DINN (Lucas Pope/3909)
- ALTO’S ODYSSEY (Alto/Snowman)
- BRAWL STARS (Supercell/Supercell)
- DONUT COUNTY (Ben Esposito – Ben Esposito/Annapurna Interactive)
- Winner - FLORENCE (Mountains/Annapurna Interactive)
- REIGNS: GAME OF THRONES (François Alliot, Tamara Alliot, Arnaud De Bock – Nerial/Devolver Digital)
- THE ROOM: OLD SINS (Fireproof Games/Fireproof Games)
Game chơi kết hợp xuất sắc nhất
- Winner - A WAY OUT (Hazelight/EA Originals)
- BATTLEFIELD V (EA DICE/Electronic Arts)
- OVERCOOKED 2 (Ghost Town Games & Team 17/Team 17)
- SEA OF THIEVES (Rare Ltd/Microsoft Studios)
- SUPER MARIO PARTY (Nintendo EPD/Nintendo)
- SUPER SMASH BROS. ULTIMATE (Nintendo, Sora Ltd, Bandai Namco Studios Inc./Nintendo)
Nhạc trong game xuất sắc nhất
- CELESTE (Lena Raine – Matt Makes Games Inc./Matt Makes Games Inc.)
- FAR CRY 5 (Ubisoft Montreal/Ubisoft)
- FLORENCE (Mountains/Annapurna Interactive)
- Winner - GOD OF WAR (Bear McCreary, Keith Leary, Peter Scaturro - Santa Monica Studio/Sony Interactive Entertainment Europe)
- GRIS (Nomada Studios/Devolver Digital)
- TETRIS EFFECT (Hydelic, Noboru Mutoh, Takako Ishida – Monstars Inc. and Resonair/Enhance, Inc.)
- FLORENCE (Mountains/Annapurna Interactive)
- FROSTPUNK (11 bit studios/11 bit studios)
- Winner - GOD OF WAR (Cory Barlog, Matt Sophos, Richard Zangrande Gaubert – Santa Monica Studio/Sony Interactive Entertainment Europe)
- MARVEL’S SPIDER-MAN (Insomniac Games/Sony Interactive Entertainment Europe)
- RED DEAD REDEMPTION 2 (Dan Houser, Rupert Humphries, Michael Unsworth - Rockstar Games/Rockstar Games)
- RETURN OF THE OBRA DINN (Lucas Pope/3909)
- DEAD CELLS (Motion Twin/Motion Twin)
- FLORENCE (Mountains/Annapurna Interactive)
- Winner - INTO THE BREACH (Subset Games/Subset Games)
- MOSS (Polyarc/Polyarc)
- RETURN OF THE OBRA DINN (Lucas Pope/3909)
- SUBNAUTICA (Unknown Worlds Entertainment/Unknown Worlds Entertainment)
Người lồng tiếng xuất sắc nhất
- CHRISTOPHER JUDGE vai Kratos trong God of War
- DANIELLE BISUTTI vai Freya trong God of War
- Winner - JEREMY DAVIES vai The Stranger trong God of War
- MELISSANTHI MAHUT vai Kassandra of Sparta trong Assassin’s Creed Odyssey
- ROGER CLARK vai Arthur Morgan tring Red Dead Redemption 2
- SUNNY SULJIC vai Atreus trong God of War
- BRAWL STARS (Supercell/Supercell)
- CLASH ROYALE (Supercell/Supercell)
- FORTNITE (Epic Games/Epic Games)
- Winner - OLD SCHOOL RUNESCAPE (Jagex/Jagex)
- POKÉMON GO (The Pokémon Company, Niantic/Nintendo)
- ROBLOX (Roblox Corporation/Roblox Corporation)
TECHRUM.VN / NGUỒN: BAFTA
Xem thêm: